เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 6 สิงหาคม 2563 สำนักพิมพ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้จัดกิจกรรม “สำนักพิมพ์พบผู้เขียน พร้อมบริการจำหน่ายหนังสือในชั้นเรียน” ณ ภาควิชาชีววิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์สำนักพิมพ์และได้พบกับ รองศาสตราจารย์ ดร.วสุ ปฐมอารีย์ ผู้เขียนหนังสือเรื่อง จุลชีววิทยาและการประยุกต์ ทั้งนี้ ได้มอบส่วนลดพิเศษสำหรับนักศึกษาในชั้นเรียนที่สนใจซื้อหนังสือดังกล่าว ทั้งแบบรูปเล่มและแบบอีบุ๊ค
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/2563000033-1.jpg)