วันที่ 13 มกราคม พ.ศ.2562 สำนักพิมพ์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่จัดกิจกรรมเข้าพบนักศึกษาเพื่อแนะนำการซื้อหนังสือ E-book ของสำนักพิมพ์ฯ โดยได้รับเกียรติจากคุณอุกฤษฎ์ วิศิษฐ์กิจการ ตำแหน่งกรรมการผู้จัดการบริษัท บุ๊คคาเซ่ จำกัด เป็นวิทยากรแนะนำการใช้งานให้กับนักศึกษา ณ คณะเกษตรศาสตร์ และคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/2020000003.jpg)