![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_001-3-750x500.jpg)
เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2566 รองศาตราจารย์ ดร. วินิตา บุณโยดม รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นผู้แทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ร่วมเข้าเฝ้าทูลละอองพระบาทรับเสด็จ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ศูนย์แม่ริม อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ ในพระราชวโรกาสทรงเป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมวิชาการและนิทรรศการสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนและฐานทรัพยากรท้องถิ่น ระดับภูมิภาค ครั้งที่ 7 โดยมีมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่เป็นเจ้าภาพในการจัดประชุมฯ
ในการนี้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชิตชล ผลารักษ์ ผู้แทนศูนย์แม่ข่ายประสานงานอพ.สธ. มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และ
นายฐาปกรณ์ เครือระยา ผู้แทนศูนย์ประสานงาน อพ.สธ. มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เป็นผู้ถวายรายงานประจำบูธนิทรรศการศูนย์แม่ข่ายประสานงาน อพ.สธ.-มช. และศูนย์ประสานงาน อพ.สธ. ภาคเหนือ ซึ่งกิจกรรมภายในงาน ประกอบไปด้วย การประชุมวิชาการและการนำเสนอผลงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนและฐานทรัพยากรท้องถิ่น การจัดแสดงนิทรรศการของหน่วยงานสนองพระราชดำริฯ นิทรรศการสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนและฐานทรัพยากรท้องถิ่น รวมถึงการแสดงศิลปะพื้นบ้าน ดนตรี การจำหน่ายสินค้า และอาหารภาคเหนือ ฯลฯ
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_002-3-752x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_003-3-752x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_004-3-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_005-3-1070x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_006-3-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_007-2-838x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_008-2-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_009-2-742x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_010-1-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_011-1-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_012-1-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_013-1-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_014-1-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_015-1-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_016-1-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_017-1-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_018-1-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_019-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_020-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_021-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_022-375x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_023-667x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/News_024-667x500.jpg)