เมื่อวันที่ 21 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุมบัวเรศ คำทอง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ รองศาสตราจารย์ ดร. วินิตา บุณโยดม รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในฐานะประธานคณะทำงานจัดการประชุมวิชาการนานาชาติ The 3rd Trilateral Symposium on SDGs – 2024 พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. จุฑาทิพย์ เฉลิมผล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ไพรัช พิบูลย์รุ่งโรจน์ รองศาสตราจารย์ ดร.พรชัย วิสุทธิศักดิ์ และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชนม์เจริญ แสวงรัตน์ ผู้ช่วยอธิการบดี รองศาสตราจารย์ ดร.นพพล เล็กสวัสดิ์ ผู้บริหารสำนักงานบริหารงานวิจัย รองศาสตราจารย์ ดร.อภินภัส รุจิวัตร์ รองผู้อำนวยการสำนักงานบริหารงานวิจัย และคณะผู้บริหารจากส่วน งานต่าง ๆ เข้าร่วมการประชุมคณะทำงานฯ เพื่อเตรียมความพร้อมในการจัดการประชุมวิชาการนานาชาติ The 3rd Trilateral Symposium on SDGs – 2024.
การประชุมวิชาการนานาชาติ The 3rd Trilateral Symposium on SDGs – 2024 จัดขึ้นภายใต้ข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการในการจัดการประชุมวิชาการนานาชาติ ร่วมกันระหว่าง 3 มหาวิทยาลัย ประกอบด้วย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ มหาวิทยาลัย Kagawa และมหาวิทยาลัย National Chiayi โดยผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันเป็นเจ้าภาพ และมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เกิดความร่วมมือด้านวิจัยและวิชาการ และแลกเปลี่ยนความรู้ด้านงานวิจัย รวมถึงการต่อยอดงานวิจัยร่วมกันระหว่าง 3 สถาบัน โดยในปี 2567 นี้ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ได้รับมอบหมายเป็นเจ้าภาพหลักในการจัดงานดังกล่าว และมีกำหนดการจัดงานในระหว่างวันที่ 27-29 สิงหาคม 2567 ณ จังหวัดเชียงใหม่ โดยจะมุ่งเน้นในประเด็นและหัวข้อย่อย 7 หัวข้อ ได้แก่
![🩺](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc3/1/16/1fa7a.png)
![🛰️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t58/1/16/1f6f0.png)
![🥗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/1f957.png)
![🧑💻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc9/1/16/1f9d1_200d_1f4bb.png)
![🛫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/teb/1/16/1f6eb.png)
![👩🎓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t91/1/16/1f469_200d_1f393.png)
![🏙️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te0/1/16/1f3d9.png)
ข่าวโดย : สำนักงานบริหารงานวิจัย
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_002-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_003-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_004-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_005-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_006-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_007-7-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_008-6-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_009-5-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_010-5-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_011-4-750x500.jpg)