![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_001-5-750x500.jpg)
ในวันที่ 18 มีนาคม 2567 ณ ห้องประชุมบัวเรศ คำทอง อาคารสำนักงานมหาวิทยาลัย 2 มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ปิยะพงศ์ เนียมทรัพย์ ผู้ช่วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.นพพล เล็กสวัสดิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานบริหารงานวิจัย และดร.สรรพวรรธ วิทยาศัย หน่วยจัดการทรัพย์สินทางปัญญาและถ่ายทอดเทคโนโลยี (TLO) ร่วมให้การต้อนรับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พจนีย์ สุขชาวนา อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี และคณะผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากรจากมหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์การดำเนินงานด้านการบริหารจัดการทรัพย์สินทางปัญญา รวมถึงแนวทางการนำผลงานทรัพย์สินทางปัญญาไปใช้ประโยชน์ทั้งในเชิงพา
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_002-5-750x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_003-5-749x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_004-5-749x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_005-5-751x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_006-5-749x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_007-5-749x500.jpg)
![](https://ora.oou.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/News_001-4-721x500.jpg)
ข่าวโดย สำนักงานบริหารงานวิจัย มช.